วันศุกร์ที่ 12 มกราคม 2567 โรงเรียนสาธิตเกษตรฯ กำแพงแสน ได้จัดกิจกรรมโครงการวันใสๆสำหรับวัยเยาว์ให้กับหลักสูตรการศึกษาประถมศึกษา โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.สานิตย์ รัศมี กล่าวเปิดโครงการ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร อีกทั้งยังมีผู้ใหญ่ที่ใจดีร่วมกันออกบูธนำอาหาร สิ่งของจำนวนมากมาแจกให้กับเด็กๆได้อิ่มท้องและมีของขวัญติดไม้ติดมือกลับบ้านกันทุกๆคนพร้อมลุ้นรางวัลใหญ่กับจักรยานที่มีผู้ใหญ่ใจดีมอบเป็นของขวัญ ซึ่งภายในงานยังมีเครื่องเล่น เกมต่างๆ ที่เพิ่มความสนุกสนานให้กับเด็กๆ ในปีนี้ทางหลักสูตรการศึกษาปฐมวัยจึงขอขอบคุณทุกๆท่านที่มาร่วมกันเติมเต็ม รอยยิ้มเสียงหัวเราะและความสุขให้กับเด็กๆ
เรื่องล่าสุด
- โครงการเรียนรู้ประวัติศาสตร์ไทยจากแหล่งเรียนรู้นอกห้องเรียน ม.5 14 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณะประโยชน์ ม.6 14 กรกฎาคม 2024
- นิทรรศการตลาดทักษะอาชีพ 14 กรกฎาคม 2024
- ตารางสอบกลางภาค ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 12 กรกฎาคม 2024
- ขอเชิญร่วมทำบุญตักบาตรวันสถาปนาโรงเรียนครบรอบ 44 ปี 11 กรกฎาคม 2024