![](http://kus.kps.ku.ac.th/scius/wp-content/uploads/2022/02/274108655_2808392195973299_3152530524374316510_n.jpg)
วันที่ 12-13 กุมภาพันธ์ 2565 นักเรียนโครงการ วมว.มก. ม.6 ได้เข้าร่วมโครงการภาษาศาสนาและวัฒนธรรม และโครงการเรียนรู้วิถีไทย ในวันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ เดินทางไป ณ อุทยานประวัติศาสตร์ศรีสัชนาลัย วัดพระบรมธาตุเมืองเชลียง ทุ่งทะเลหลวง จังหวัดสุโขทัย เพื่อปลูกฝังจิตสำนึกในการอนุรักษ์ดำรงรักษาศิลปวัฒนธรรมประเพณีและจิตสำนึกในความเป็นไทยวันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ เดินทางไป ณ อุทยานประวัติศาสตร์ วัดศรีชุม พระพุทธชินราช เพื่อให้นักเรียนมีความภาคภูมิใจในความเป็นไทยที่เกิดจากการเรียนรู้อดีตผ่านแหล่ง วัฒนธรรมต่างๆ